Bốc thăm vòng sơ loại thứ ba Champions League: Feyenoord gặp Dynamo Kiev

Thứ sáu, 20/07/2012 19:25

Lá thăm may rủi đã đưa gã khổng lồ của bóng đá Hà Lan - Feyenoord đụng độ phải CLB hàng đầu của Ukraine - Dinamo Kiev

Kết quả bốc thăm vòng sơ loại thứ ba Champions League Kết quả bốc thăm vòng sơ loại thứ ba Champions League

Như lịch đã định trước, UEFA hôm nay đã tiến hành lễ bốc thăm vòng sơ loại thứ ba Champions League tại Nyon và nó đã cho ra những cặp đấu hết sức hấp dẫn.

Trong đó đáng chú ý là cặp đấu giữa nhà vô địch C1 mùa 1969/70 Feyenoord và Dynamo Kiev, hai đội bóng khá quen thuộc ở sân chơi châu lục. Đội bóng Hà Lan hy vọng báo thù thành công thất bại ở vòng bảng UEFA Champions League 2002/03, khi họ bị Dyanmo Kiev cầm hòa 0-0 tại Rotterdam rồi thúc thủ 0-2 trên sân của Ukraine.

Bên cạnh đó, đội bóng Đan Mạch Copenhagen sẽ so tài cùng CLB Club Brugge của Bỉ, trong khi đại gia của bóng đá Thổ Nhĩ Kỳ đụng độ Vaslui đến từ Romania. Đội bóng gây bất ngờ của Scotland Motherwell sẽ chạm trán Panathinaikos ở cặp đấu còn lại thuộc nhám giành cho các CLB không giành chức vô địch. 

Cặp đấu vòng sơ loại thứ ba Champions League (nhánh các đội không vô địch quốc gia):

Dynamo Kyiv vs Feyenoord
Copenhagen vs Club Brugge
Fenerbahce vs Vaslui
Motherwell vs Panathinaikos

Bốn đội thắng ở các cặp đấu này sẽ hợp cùng với Braga, Spartak Moscow, Udinese, Lille, Malaga và Borussia Monchengladbach thi đấu loạt đấu play-off để chọn ra 5 đội dự vòng đấu bảng Champions League.

Bốc thăm vòng sơ loại thứ ba Champions League: Feyenoord gặp Dynamo Kiev

Lá thăm may rủi đã đưa Feyenoord gặp Dynamo Kiev

Trong khi đó, ở nhánh giành cho các đội bóng vô địch quốc, Anderlecht của Bỉ sẽ gặp Shamrock Rovers hoặc Ekranas, còn cựu vô địch châu Âu Celtic so tài với HJK Helsinki hoặc Reykjavik.

Cặp đấu vòng sơ loại thứ ba Champions League (nhánh các đội không vô địch quốc gia):

Nhóm 1

Anderlecht vs Shamrock Rovers/Ekranas
BATE Borisov/Vardar vs Skenderbeu/Debreceni
Maribor/Zeljeznicar vs Dudelange/Salzburg
Cluj vs Slovan Liberec/Shakhter Karagandy
Buducnost Podgorica/Sląsk Wroclaw vs The New Saints/Helsingsborgs

Nhóm 2

Molde/Ventspils vs Flora Tallinn/Basel
Celtic vs HJK Helsinki/Reykjavik
Ulisses/Sheriff  vs Ludogorets Razgrad/Dinamo Zagreb
Zilina/Hapoel Kiryat Shmona vs Neftci PFK/Zestafoni
AEL Limassol/Linfield vs Valletta/Partizan

Nhóm các nhà vô địch này được chia làm 2 nhóm nhỏ, với số lượng tương đương các CLB hạt giống và không phải hạt giống.

Các đội bóng thuộc nhóm những CLB vô địch này sẽ thi đấu để cuối cùng chọn ra 5 CLB dự vòng bảng thông qua lượt play-offs.

Trận lượt đi sẽ diễn ra vào ngày 31/7 và 1/8 tới, trận lượt về được tổ chức 1 tuần sau đó vào ngày 7/8. Đội xếp trước trong lịch bốc thăm sẽ đá trên sân nhà trước. Các đội để thua ở vòng sơ loại thứ ba này sẽ được xuống dự Europa League.


Nguồn Thiên Thanh


Bấm vào đây để bình luận
Tên bạn đọc
Email


Mã xác nhận

Công ty cổ phần truyền thông sự kiện Việt Nam

Liên hệ tòa soạn: banbientap@xahoi.com.vn

Trụ sở: Số 2, Duy Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội.

Đường dây nóng: 0936.80.80.60

Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Minh Tuân

Liên hệ QC HN: (04) 2211 2571

Liên hệ QC TPHCM: 0918.411.235

Giấy phép số 477/GP-TTĐT ngày 10 tháng 06 năm 2011 do Sở Thông Tin và Truyền Thông Hà Nội cấp.